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1. UTANGULIZI 

Kwa mujibu wa Muundo wa Taasisi ya Mfuko wa Taifa wa Maji ulioidhinishwa na 

Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Kitengo cha Uhakiki wa 

Miradi na Utafutaji wa Rasilimali kinaundwa na sehemu pili (2) ya muundo huo. 

Aidha kitengo kina sehemu mbili chini yake ambazo ni Sehemu ya Uhakiki wa Miradi 

na Huduma za Kiufundi pamoja na Sehemu ya Utafutaji wa Rasilimali. 

2. KAZI ZILIZOTEKELEZWA KATIKA SEHEMU YA UHAKIKI WA MIRADI NA 

UTAFUTAJI WA RASILIMALI 

Na Kazi Utekelezaji 

1 Kuandaa vigezo na 

utaratibu wa utoaji wa fedha 

kwa watekelezaji wa miradi 

ya maji 

Tulizielekeza taasisi zinazotekeleza miradi ya maji 

na kusimamia uzingatiaji wa vigezo vya upangaji wa 

miradi itakayotekelezwa katika bajeti yam waka 

2024/2025 kwa kuzingatia miongozo na maelekezo 

ya Bodi ikiwemo; 

i) Kuhakikisha kipaumbele kinawekwa kwenye 

miradi inayoendelea, 

ii) Kuwa na miradi mikubwa ya kimkakati 

itakayofadhiliwa na Mfuko hadi kukamilika, 

iii) Kubainisha na kutenganisha miradi yenye 

ufadhili zaidi ya mmoja ili kuzuia malipo mara 

mbili, 

iv) Miradi kuendana na vipaumbele vya sekta ya 

maji. 

 

2 Kuhakiki miradi kulingana 

na vigezo vya kihandisi 

Kazi hii imetekelezwa sambamba na Kazi Na. 1 

hapo juu. 

3 Kuandaa nyenzo za 

utekelezaji ikiwemo fomu na 

miongozo itakayotumika 

wakati wa uwasilishaji wa 

maombi na kuidhinisha 

malipo ya fedha kwenye 

miradi ya maji 

Tuliboresha fomu ya vigezo vya uwasilishaji wa 

madai ya fedha kwa miradi inayotekelezwa na 

Wakandarasi au kwa utaratibu wa wataalam wa 

ndani (force account). Fomu hiyo imekuwa 

kiambatisho cha mwongozo wa utoaji wa fedha. 

4 Kutathmini maombi ya fedha 

na kupendekeza malipo ya 

miradi kwa Bodi 

Katika kipindi cha robo ya nne tumehakiki na 

kuidhinisha malipo ya miradi 61 yenye jumla ya 

shilingi 15,090,000,000. Kati ya miradi hiyo jumla ya 

miradi 30 yenye kiasi cha shilingi 7,369,329,898.30 

ni ya vijijini; miradi 23 yenye kiasi cha shilingi 

4,366,643,985.20 ni ya mijini na miradi 8 yenye kiasi 
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cha shilingi 893,336,759 ni ya utunzaji wa vyanzo 

vya maji. 

 

5 Kusimamia mfumo wa 

taarifa za miradi 

iliyoidhinishwa, 

inayoendelea kutekelezwa 

na iliyokamilika  

Tumeendelea kuhuisha kanzidata ya miradi 

inayoonesha taarifa za miradi yote iliyopokea fedha 

za mfuko na hali ya utekelezaji wake. Jumla ya 

miradi 2,305 yenye kiasi cha shilingi 

891,269,839,968.91 imetekelezwa kati ya mwaka 

2015/2016 Mfuko ulipoanzishwa hadi sasa. Kati ya 

miradi hiyo jumla ya miradi 1524 yenye kiasi cha 

shilingi 518,435,508,483.61 ni ya vijijini, miradi 612 

yenye kiasi cha shilingi 330,408,385,449.67 ni ya 

mijini na miradi 169 yenye kiasi cha shilingi 

42,425,946,035.63 ni ya utunzaji wa vyanzo vya 

maji 

6 Kuandaa viashiria vya 

utekelezaji wa miradi kwa 

ajili ya kuzingatiwa na 

watekelezaji wa miradi na 

kutunza taarifa za miradi 

 

Tumehuisha viashiria vya utekelezaji kwa ajili ya 

kupima watekelezaji wa miradi ya maji katika bajeti 

ya mwaka 2024/2025 

7 Kujenga uwezo kwa taasisi 

zinazotekeleza miradi ya 

maji  

Tumeendelea kujenga uwezo kwa taasisi 

zinazotekeleza miradi ya maji ikiwemo kuwaelekeza 

utaratibu na vigezo vya uombaji wa mkopo wa fedha 

za Mfuko. mwezi juni, 2024 wataalam wawili 

(Mhandisi na Mhasibu) walikwenda katika Mamlaka 

ya Maji Mwanza kusaidia ukamilishaji wa nyaraka za 

kuomba mkopo ambapo maombi ya kiasi cha 

shilingi 8,046,119,805 tayari yamewasilishwa TIB. 

Uchambuzi wa maombi hayo unaendelea. 

 

8 Kuandaa na kutekeleza 

mkakati wa utafutaji wa 

rasilimali 

i) Tulifanya kikao na taasisi ya Water.ORG kwa 

ajili ya kujadili hati ya makubaliano (MoU) 

kwa ajili ya kusaidia kujenga uwezo kwa 

mamlaka za maji katika uandaaji wa 

maandiko na kusaidia Mfuko katika utafutaji 

wa rasilimali. 

 

ii) Tumekamilisha maandiko ya miradi Matano 

kutoka katika Mamlaka za Maji za Mafinga, 

Makambako, Mbeya, Morogoro na Mwanza. 



 

4 Mtaa wa Salmin – Tambukareli, S.L.P 2204 Dodoma, Simu +255(0)262962289 

 

iii) Tumeendelea kushirikiana na USAID/MUM 

kukamilisha taratibu za kumpata Mtaalam 

Mshauri wa kusaidia Mamlaka za Maji 

kubainisha maeneo ya miradi na kuandaa 

maandiko ya miradi. 

 

 

9 Kuratibu utoaji wa mikopo 

yenye masharti nafuu kwa 

watekelezaji wa miradi ya 

maji 

i) Tumeendelea kuratibu maombi ya mikopo na 

utoaji wa fedha ambapo jumla ya Mamlaka za 

Maji 18 zimeshawasilisha maombi ya mkopo 

yenye jumla ya shilingi Bilioni 23.96. Kati ya 

maombi hayo tayari mkopo wa shilingi bilioni 

5.3 umeshatolewa kwa mamlaka tatu za 

Bunda (Shilingi milioni 800); Tanga (Shilingi 

bilioni 1.5) na DAWASA shilingi bilioni 3. 

ii) Katika kipindi cha robo ya nne tumepokea 

marejesho ya riba ya mkopo kiasi cha shilingi 

milioni 12 kutoka Mamlaka ya Maji Bunda. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


